RAIS SAMIA ATENGUA UTEUZI WA BENO MALISA




Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, amefanya uteuzi wa viongozi mbalimbali wa serikali katika Mkoa wa Tabora na Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora. 

Kwa mujibu wa taarifa rasmi iliyotolewa na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu, na kusainiwa na Kaimu Mkurugenzi Shaaban Kissu, mabadiliko hayo yametangazwa na Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Dkt. Moses Kusiluka.

Katika uteuzi huo, Mheshimiwa Rais amemteua Bi. Angeline Lubala Mabula kuwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora, ambapo anachukua nafasi ya Bw. Beno Morris Malisa ambaye uteuzi wake umetenguliwa. Hatua hii inamrejesha Bi. Mabula katika safu za usimamizi wa mikoa nchini, huku serikali ikilenga kuimarisha ufuatiliaji na utekelezaji wa mipango ya maendeleo katika Mkoa wa Tabora.

Wakati huo huo, Mkuu wa Nchi amefanya mabadiliko katika uongozi wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora kwa kumteua Bw. Dunford George Mpelumbe kuwa Mwenyekiti wa tume hiyo. Kabla ya uteuzi huu mpya, Bw. Mpelumbe alikuwa akihudumu kama Wakili wa Serikali katika Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Bw. Mpelumbe anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Jaji Mstaafu Mathew Pauwa Mwaimu, ambaye amehitimisha muda wake wa utumishi katika nafasi hiyo.

Ili kukamilisha safu ya uongozi wa taasisi hiyo muhimu ya kikatiba, Rais Samia pia amemteua Bw. Omar Ali Omar kuwa Makamu Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora. Bw. Omar, ambaye kabla ya uteuzi huu alikuwa Mkuu wa Idara ya Utawala, Mipango na Fedha katika Taasisi ya Sayansi na Teknolojia Karume iliyopo Zanzibar, anachukua nafasi ya Bw. Mohamed Khamis Hamad ambaye naye amemaliza muda wake wa utumishi. 

Taarifa hiyo kutoka Ikulu imebainisha kuwa taratibu za uapisho kwa viongozi hao wateule zitafanyika kwa tarehe itakayopangwa na kutangazwa baadaye.

No comments