TANZANIA YAPONGEZWA KWA MRADI WA MELI MPYA YA MV MWANZA




Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imepongezwa kwa hatua yake ya utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa meli mpya ya kisasa ya MV Mwanza itakayoanza kufanya safari zake katika Ziwa Victoria na kutoa huduma kwa nchi za Afrika Mashariki zinazozunguka ziwa hilo. 

Pongezi hizo zimebainika wakati wa Mkutano wa 24 wa Baraza la Mawaziri la Kisekta la Kamisheni ya Bonde la Ziwa Victoria (LVBC) uliofanyika mjini Kisumu nchi Kenya Oktoba 23, 2026, ukihusisha nchi nane zinazounda Jumuiya ya Afrika Mashariki chini ya mwenyekiti wake ambaye ni Waziri wa Maji na Mazingira wa Uganda, Meja Jenerali Mstaafu Kahinda Otafire, aliyetoa shukrani hizo akisema kuwa meli hiyo ina uwezo mkubwa wa kubeba abiria 1,200, tani 400 za mizigo, na magari 20.

Akizungumza mara baada ya mkutano huo uliojadili pia hifadhi na matumizi endelevu ya rasilimali za ziwa hilo, Naibu Waziri Ofisi ya Makamu wa Rais anayeshughulikia Muungano na Mazingira, Reuben Kwagilwa, ambaye aliongoza ujumbe wa Tanzania, amesema fursa hiyo ya mradi wa meli inakwenda kunufaisha nchi zote zinazozunguka ziwa hilo, huku tukio la hivi karibuni likimwona Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki anayeshughulikia masuala ya Afrika Mashariki, Charles Kadonya, akitembelea Bandari ya Kisumu kubadilishana uzoefu na kujadili ujio wa meli hiyo na kuishukuru serikali ya Kenya kwa ushirikiano mkubwa inautoa. 

Katika hatua nyingine, mkutano huo uliowashirikisha wajumbe kutoka Tanzania, Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, Sudan Kusini, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC), na Somalia, umezindua rasmi Mpango Mkakati wa namna ya kuendeleza usimamizi wa utunzaji na hifadhi endelevu ya mazingira ya Ziwa Victoria.

No comments