TanTrade ,Palladium Kufungua Fursa za Mauzo ya Nje na Uwekezaji wa Mazao ya Kilimo




Na Mwandishi wetu, BSKY Media


Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade) chini ya uongozi wa Mkurugenzi Mkuu Ephraim Mafuru inaweka ushirikiano wa kimkakati na shirika la Palladium kupitia mfuko wa UK Tanzania Green Growth Facility (GGF) ili kuongeza mauzo ya nje ya mazao ya kilimo na mazao ya bustani yenye thamani kubwa kuelekea masoko ya Uingereza na Ulaya. 

Ushirikiano huu unalenga kubadilisha mbinu za TanTrade za kutangaza biashara kwa kutoka kwenye shughuli zilizotawanyika na kuhamia kwenye mfumo rasmi unaounganisha moja kwa moja wazalishaji wa Tanzania na wanunuzi wa kimataifa pamoja na wawekezaji.

Mpango huu unazingatia mazao ya thamani kubwa kama vile parachichi, mboga mboga, matunda, maua, viungo ikiwemo vanila, na korosho huku ukitumia afua zinazoendelea za GGF chini ya programu ya Ubalozi wa Uingereza ya Productivity for Prosperity, ikijumuisha mpango wa Horticultural Export Accelerator Programme unaotekelezwa pamoja na TAHA na Ubalozi wa Tanzania nchini Uingereza.

Badala ya kurudia kazi za usaidizi wa kiufundi, TanTrade inajiweka kama daraja la kibiashara linalokusanya makampuni ya ndani, kutoa taarifa za masoko, na kuwezesha mikutano ya kibiashara wakati Palladium ikileta utaalamu wa kiufundi, usaidizi wa vyeti vya kimataifa, uboreshaji wa mnyororo wa usambazaji, na uimarishaji wa maabara za vipimo, anasema Mafuru.

Ili kufikia matokeo bora ya kibiashara, ushirikiano huo unaunda Mfumo wa Tathmini ya Uwezo wa Wauzaji wa Tanzania unaogawa makampuni ya ndani katika makundi ya yale yaliyotimiza vigezo vya kuuza nje mara moja, makampuni yanayohitaji usaidizi mdogo wa kiufundi, na yale yanayohitaji kujengewa uwezo wa muda mrefu.



Wakati huo huo, taasisi hizi mbili zinafanya tathmini ya kina ya miundombinu ya usafirishaji nchini ili kutengeneza Ramani ya Uwekezaji wa Lojistiki na Mfumo wa Baridi katika Kilimo cha mazao ya bustani, itakayoainisha maeneo makuu ya uwekezaji katika maeneo ya uzalishaji, maghala ya kufungashia, hifadhi za baridi, usafiri wa jokofu, na miundombinu ya viwanja vya ndege au bandari kwa ajili ya wawekezaji wa kimataifa. 

Chini ya mfumo huu, TanTrade na Palladium zinazindua Mfululizo wa Taarifa za Masoko ya Uingereza ili kuwapa wauzaji wa Tanzania takwimu sahihi kuhusu ukubwa wa soko, mabadiliko ya bei, taarifa za wanunuzi, mahitaji ya afya ya mimea, na viwango vya vifungashio katika sekta kuu za mazao ya bustani.

Aidha kuna Mradi wa jaribio wa zao la parachichi unaohusisha wauzaji na wazalishaji 20 hadi 60 wa Tanzania unatumika kama mfano wa kwanza wa utekelezaji, ukilenga kutatua changamoto za kiufundi, kuwezesha usafirishaji wa sampuli za kwanza, kujadili mikataba ya kibiashara, na kuweka mfumo endelevu utakaotumika baadaye kwa mboga mboga, maua, na viungo.

No comments