Muigizaji mashuhuri wa 'Star Trek', Patrick Stewart, afariki dunia





Muigizaji nguli wa Uingereza wa jukwaani na kwenye skrini Patrick Stewart ameaga dunia Jumatano (Oktoba 28) huko Los Angeles. Amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 86.

Kifo hicho kimetokea takaribani wiki moja tangu umauti umchukue pia Walter Koenig.

Kwa mujibu wa msemaji wake, Kelly Bush Novak, muigizaji huyo anayependwa sana katika michezo ya Shakespeare alifariki dunia nyumbani kwake Los Angeles baada ya kusumbuliwa kwa muda mfupi na ugonjwa wa Alzheimer pamoja na pigo la akili (Lewy body dementia).

"Ameondoka akiwa amezungukwa na upendo mwingi wa familia , katikati ya muziki wa moja kwa moja, maombi, machozi, kicheko na hisia nzito ambazo ni yeye pekee angeweza kuziamsha baada ya maisha yake yote ya kujitolea kwa ajili yetu," alieleza Bush Novak.

 "Tutaienzi daima amani na utulivu uliokuwa usoni pake, ukumbusho wa kudumu wa heshima na utulivu wake usiotikisika."

Mara ya kwanza kabisa  Patrick Stewart alikuwa kwenye filamu mahiri ya Mfalme Arthur ya mwaka 1981, "Excalibur," iliyoongozwa na John Boorman. Alivutia kwa mamlaka na ushawishi mkubwa alipomwigiza Mfalme Leodegrance wa Cameliard — baba yake mtukufu Binti Mfalme Guinevere na mpiganaji mwenye mbinu nyingi.

Mnamo mwaka 1984, aliingia kwenye ulimwengu wa filamu za kisayansi (sci-fi) kupitia filamu  ya David Lynch iliyobadilishwa kutoka kitabu cha Frank Herbert, "Dune," ambapo alicheza kama rafiki wa karibu na mwalimu wa Paul Atreides, Mkuu wa Vita Gurney Halleck.

Baadaye Stewart alichaguliwa kucheza nafasi ya Nahodha Jean-Luc Picard wa chombo cha U.S.S. Enterprise katika mfululizo wa "Star Trek: The Next Generation." Alivutia mamilioni ya watazamaji katika nafasi hiyo, akisafiri katika mipaka ya mbali ya anga pamoja na wanaanga  wake jasiri na kufafanua upya sifa za ujasiri na huruma za kamanda wa chombo cha angani cha Shirikisho. Safari yake ya matukio katika kipindi hicho maarufu, kilichotokana na "Star Trek: The Original Series," ilidumu kuanzia mwaka 1987 hadi 1994, ikiwa na sehemu (episodes) 178 katika misimu saba iliyomkabili na makabila ya Klingons, Cardassians, Romulans na The Borg.

Mfululizo huo ulipomalizika, Stewart aliendelea kushikilia nafasi ya uongozi kwenye Enterprise kwa kuigiza katika filamu nne kubwa za "Star Trek": "Star Trek: Generations" (1994), "Star Trek: First Contact" (1996), "Star Trek: Insurrection" (1998), na "Star Trek: Nemesis" (2002). Stewart pia alirejea tena katika nafasi ya Jean-Luc Picard kwenye misimu mitatu ya "Star Trek: Picard" ya Paramount+, iliyorushwa kuanzia mwaka 2020 hadi 2023.

Kipaji kikubwa cha Stewart kilionekana zaidi katika filamu zilizopata mafanikio makubwa za Marvel, "The X-Men." Aliigiza kama Charles Xavier (Professor X), mtaalamu wa kusoma fikra mwenye nguvu zinazotumia kiti cha magurudumu, katika filamu za "X-Men" (2000), "X2: X-Men United" (2003), "X-Men: The Last Stand" (2006), "X-Men: Days of Future Past" (2014), na "Logan" (2017).

Stewart na mhusika Xavier walitokea kwa uzito mkubwa katika filamu hizo. Muigizaji huyo na mhusika wake pia walitokea kwenye "X-Men Origins: Wolverine" (2009) na "The Wolverine" (2013), na watatokea tena katika "Avengers: Doomsday," itakayotoka msimu wa Krismasi mwaka huu.

Mbali na nafasi zake katika tamthilia za "Star Trek" na "The X-Men," Stewart alikuwa na taaluma iliyostawi iliyojumuisha redio, jukwaa na skrini, na daima alikuwa kivutio kikubwa katika kongamano lolote la mashabiki (comic-con) kote duniani. Onyesho jingine kati ya mengi ya kukumbukwa lilikuwa ni la jukwaani la mtu mmoja ambapo alicheza wahusika wote katika riwaya ya Charles Dickens, "A Christmas Carol," iliyorekodiwa kwenye albamu ya CD mbili .

Alitunukiwa cheo cha Ufaume (Knighted) na Mfalme Elizabeth II mnamo mwaka 2010. Sir Patrick Stewart anaacha urithi mkuu uliowekwa uzito na utu wa kipekee katika kila igizo aliloshiriki, na kuondoka kwake kunaacha majonzi mazito kwa mashabiki na wapendwa wake. 

Hakika kwa kifo na mauti yake tunasherehekea maisha yake mazuri na ya mafanikio makubwa!

No comments