MKUTANO WA KIMATAIFA WA UANDAAJI VIWANGO VYA NAFAKA NA MIKUNDE WAZINDULIWA DAR ES SALAAM
Serikali ya Tanzania imesisitiza dhamira yake ya dhati ya kuimarisha matumizi ya viwango, usalama na ubora wa bidhaa za chakula, uongezaji thamani wa mazao ya kilimo, pamoja na kuendeleza biashara ya haki kwa ajili ya maendeleo endelevu ya uchumi wa taifa.
Kauli hiyo imetolewa na Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Viwanda na Biashara, Aristides Mbwasi, wakati akifungua rasmi Mkutano wa 45 wa Kamati ya Kiufundi ya Shirika la Kimataifa la Viwango (ISO/TC 34) kuhusu nafaka na mazao ya jamii ya kunde, ulioanza jijini Dar es Salaam tarehe 20 Oktoba 2026.
Mbwasi alieleza kuwa Shirika la Viwango Tanzania (TBS) lina jukumu la msingi katika kuandaa, kupitisha, na kupima ubora wa bidhaa ili kuhakikisha zinakidhi vigezo vyote vya usalama na ubora wa kimataifa.
Mkutano huo wa siku mbili unaofanyika kuanzia tarehe 20 hadi 21 Oktoba 2026, unatoa fursa ya pekee kwa TBS na wataalamu kutoka maeneo mbalimbali duniani kubadilishana uzoefu na kuchangia katika uandaaji wa viwango vya kimataifa vinavyolenga kuimarisha usalama wa chakula, kulinda afya za watumiaji, na kuwawezesha wazalishaji wa ndani kuongeza ushindani wa mazao ya nafaka na mikunde katika masoko ya kikanda na kimataifa.
Naibu Katibu Mkuu aliongeza kuwa kupitia ushiriki wake katika shughuli hizo za kimataifa, TBS inaendelea kuunga mkono kwa vitendo ajenda ya serikali ya kukuza viwanda na kuwezesha mazingira rafiki ya kibiashara.
Akitolea ufafanuzi ushiriki wa Tanzania, Mkurugenzi Mkuu wa TBS, Dk. Ashura Katunzi, alibainisha kuwa Tanzania imepata heshima kubwa ya kuwa mwenyeji wa kikao hicho cha wataalamu wa ISO kwa mara ya kwanza kabisa.
Dk. Katunzi alieleza kuwa tukio hilo sio tu linaiweka nchi katika ramani ya dunia, bali pia linawawezesha wataalamu na wadau wa ndani kushiriki kikamilifu katika kutoa mawazo na utaalamu wao utakaosaidia kuboresha rasimu za viwango vya mazao hayo ya kimkakati.
Aidha Dk. Katunzi alisisitiza kuwa TBS itaendelea kuimarisha ushiriki wa Tanzania katika utekelezaji wa viwango mbalimbali ili kuongeza uaminifu wa watumiaji, kuchochea ubunifu, na kukuza tija ya kibiashara.
Juhudi hizi zinakwenda sambamba na mchango wa shirika hilo katika kufikia malengo ya maendeleo ya muda mrefu yaliyoainishwa katika Dira ya Taifa ya Maendeleo ya Mwaka 2050, huku akiyashukuru mabaraza ya ISO na kuwakaribisha wadau wote wa nafaka na mikunde kutumia fursa hiyo kuimarisha sekta ya kilimo nchini.



Post a Comment