TANTRADE YAFANIKISHA DILI ZA BILIONI 158 KATIKA MAJUKWAA 33 YA BIASHARA DUNIANI


Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade) imewezesha ushiriki wa kampuni na taasisi za Tanzania katika majukwaa 33 ya biashara duniani, hatua iliyofanikisha kusainiwa kwa hati 24 za makubaliano zenye thamani ya Shilingi bilioni 158.1. 

Mkakati huo unalenga kuwaunganisha wazalishaji na wafanyabiashara wa ndani na wanunuzi wa kimataifa ili kupanua masoko, kuongeza mauzo, na kuimarisha ushindani wa bidhaa za Kitanzania katika soko la dunia. 

Akiwasilisha taarifa ya mamlaka hiyo kwa Kamati ya Bunge ya Viwanda, Biashara na Kilimo, Mkurugenzi Mkuu wa TanTrade, Ephraim Mafuru, alibainisha kuwa kupitia majukwaa hayo, kampuni na taasisi 846 zilipata fursa za kibiashara katika nchi mbalimbali ikiwemo China, Japan, Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE), Urusi, Korea Kusini, Indonesia, Oman, Saudi Arabia, Misri, na Afrika Kusini, na hivyo kusaidia kubadilisha fursa za mikutano na maonesho kuwa uhusiano wa moja kwa moja wa kibiashara.

Mafuru alieleza kuwa katika Maonesho ya 48 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam, Kampuni ya Shandong Oasis Food ya China ilionesha nia ya kununua tani 40,000 za mihogo na viazi vitamu zenye thamani ya Shilingi bilioni sita, jambo linalothibitisha uwezo mkubwa wa bidhaa za kilimo za ndani kuingia kwenye masoko makubwa ya kimataifa. 

Licha ya fursa hiyo kuonyesha mtazamo chanya, alisisitiza kuwa nia hiyo ya ununuzi bado ni hatua ya awali na si uthibitisho wa kukamilika kwa mauzo hayo. 

Ili kuandaa wazalishaji wa ndani kufikia viwango vinavyotakiwa, mamlaka hiyo iliendesha programu 40 za mafunzo zilizowafikia wafanyabiashara 7,593 katika mikoa 16 ya Tanzania Bara, Unguja, na Pemba, zikijikita kwenye masuala ya Eneo Huru la Biashara la Afrika (AfCFTA), soko la China, uongezaji thamani wa bidhaa, matumizi ya alama ya ‘Made in Tanzania’, ushindani wa biashara, na mifumo ya taarifa za masoko.

Katika juhudi za kuendelea kujenga uaminifu na utambulisho wa bidhaa za taifa katika masoko ya kimataifa, kufikia Juni 2026 jumla ya bidhaa 74 kutoka kwa kampuni 40 zilikuwa zimesajiliwa rasmi kutumia alama ya 'Made in Tanzania'. 

Mkurugenzi Mkuu huyo alieleza kuwa mafunzo yanayotolewa na usajili wa alama hiyo unalenga kuwasaidia wafanyabiashara wa Kitanzania kuboresha ubora wa bidhaa zao, kuelewa mahitaji ya wanunuzi wa kimataifa, na kutumia taarifa sahihi za masoko kufanya maamuzi yenye tija ya kibiashara.

No comments