RAIS SAMIA APOKEA HATI ZA UTAMBULISHO ZA MABALOZI WANE WAPYA IKULU JIJINI DAR ES SALAAM



Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, tarehe 16 Oktoba 2026 amepokea hati za utambulisho kutoka kwa mabalozi wane wanaowakilisha nchi zao nchini Tanzania. Hafla hiyo ya kipekee imefanyika katika Ikulu iliyopo Jijini Dar es Salaam, ambapo Mabalozi hao wote wana makazi yao makuu jijini Nairobi, Kenya.

Miongoni mwa Mabalozi waliowasilisha hati zao za utambulisho ni Balozi Mteule wa Jamhuri ya Venezuela, Mhe. Moravia Peralta Hernández. Baada ya kukabidhi hati hizo, Mhe. Hernández alipata fursa ya kufanya mazungumzo na Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan na kisha kupiga naye picha ya pamoja kama ishara ya kuanza rasmi kwa majukumu yake ya kibalozi nchini Tanzania.

Pia, Rais Samia alipokea hati za utambulisho kutoka kwa Mhe. George Pschias, Balozi Mteule wa Jamhuri ya Ugiriki. Balozi Pschias naye alishiriki mazungumzo ya pamoja na Mheshimiwa Rais kisha kufanya upigaji picha wa kumbukumbu, jambo linaloashiria kuendelea kuimarika kwa uhusiano wa diplomasia na ushirikiano kati ya Tanzania na Ugiriki.








Kwenye hafla hiyo hiyo, Balozi Mteule wa Jamhuri ya Congo (Brazzaville), Mhe. Leon Francois Yandouma, aliwasilisha hati zake za utambulisho kwa Mheshimiwa Rais. Baada ya taratibu za utambulisho, Mhe. Yandouma alifanya mazungumzo na Mheshimiwa Rais na kuhitimisha kwa picha ya pamoja ikiwa ni ishara ya udugu na ushirikiano mwema wa nchi hizi mbili.

Hatimaye, Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan alipokea hati za utambulisho kutoka kwa Mhe. Dkt. Simone Knapp, Balozi Mteule wa Jamhuri ya Austria. Baada ya makabidhiano hayo, Mhe. Dkt. Knapp alishiriki mazungumzo na Mheshimiwa Rais na kufuatiwa na picha ya pamoja, ikiwa ni hitimisho la hafla hiyo iliyolenga kuimarisha mahusiano ya kidiplomasia kati ya Tanzania na mataifa hayo rafiki.

No comments