DKT. MWIGULU: MAAMUZI KUPELEKA FEDHA MOJA KWA MOJA MFUKO WA BARABARA YANALIPA



WAZIRI MKUU, Dkt. Mwigulu Nchemba, amesema zaidi ya shilingi bilioni 330 zimeingia kwenye Mfuko wa Barabara ndani ya mwezi mmoja baada ya Serikali kuanza kuelekeza fedha moja kwa moja kwenye mfuko huo ili kuharakisha ujenzi na ukarabati wa barabara nchini.

“Sasa hivi tangia tupitishe bajeti, nimeshuhudia ndani ya mwezi mmoja zaidi ya bilioni 330 zimekwenda kwenye mfuko,” alisema Waziri Mkuu leo (Jumamosi, Novemba 7, 2026) wakati akizungumza na wananchi katika viwanja vya Stendi ya Mwanhuzi, kijiji cha Bomani, wilayani Meatu, mkoani Simiyu.

Alisema Serikali imeweka vipaumbele vitatu katika matumizi ya fedha hizo. Vipaumbele hivyo ni kukarabati barabara muhimu kwa shughuli za kiuchumi, kuwarejesha kazini wakandarasi walioondoka kwa kukosa malipo na kutoa malipo ya awali kwa wakandarasi wanaosubiri kuanza ujenzi.

Kuhusu barabara ya Nkoma–Lalago yenye urefu wa kilomita 65, Waziri Mkuu alisema mkandarasi atapatiwa malipo ya awali ili aanze ujenzi kwa kiwango cha lami. Aidha, alimtaka Waziri wa Ujenzi, Masanja Kungu Kadogosa, kuharakisha usanifu wa barabara inayounganisha Simiyu na Singida kupitia Meatu na Iramba Mashariki ili iingizwe kwenye bajeti ya mwaka ujao wa fedha.


No comments