TVF kuja na mfumo mpya wa ligi kuanzia Januari 2027

 


SHIRIKISHO la Mpira wa Wavu Tanzania (TVF) limeweka wazi mpango wa kuanzisha mfumo mpya wa Ligi ya Taifa wa muda mrefu kuanzia Januari 2027 ikiwa ni moja ya jitihada za kujenga njia endelevu kwa wachezaji kuanzia ngazi ya chini hadi kwenye ligi kuu. 

Rais wa TVF, Magoti Mtani alisema maandalizi ya msimu ujao ni tofauti na miaka ya nyuma kwa sababu shirikisho linaweka msingi wa muundo mpya wa mashindano. 

Mtani alisema Ligi ya Taifa iliyopangwa itakuwa sehemu ya mkakati mpana unaolenga kuufanya mpira wa wavu ujitegemee kupitia maendeleo ya wachezaji, ligi za ushindani na uboreshaji wa utawala. 

“Maandalizi ni tofauti kidogo na misimu mingine iliyopata kwa sababu tunatayarisha Ligi ya Taifa ya Mpira wa Wavu ya muda mrefu,” alisema Mtani.

 Kwa mujibu wa Mtani, miezi mitano hadi sita ya kwanza ya 2027 itatumika kuandaa ligi za mikoa kabla ya mfumo mpya wa kitaifa kuanza kufanya kazi kikamilifu. 

Mpango huo umeainishwa katika Mpango Mkakati wa Biashara wa TVF wa 2026-2028 ambao unalenga kuanzisha mfumo wa maendeleo wa mpira wa wavu wenye uwezo wa kuzalisha wachezaji na mashindano ambayo yanaweza kusaidia mchezo kibiashara. 

Mtani alisema nia ya shirikisho ni kufanya mpira wa wavu kusimama pekee na kuunda njia rasmi ya maendeleo ambayo wachezaji wanaweza kusonga mbele kutoka kwa mashindano ya ridhaa hadi ligi za kulipwa.

 “Lengo kuu ni kufanya mpira wa wavu kusimama peke yake. Hii ina maana kufanya wavu kuwa na ukomavu wake rasmi, kutoka kwa kuzalisha na kuendeleza wachezaji hadi kucheza katika ligi ya kulipwa,” alisema Mtani. 

Alisema shirikisho hilo pia linataka kugeuza mpira wa wavu kuwa bidhaa ambayo inaweza kuvutia mashabiki, kuzalisha fursa za kibiashara na kusaidia ukuaji wa klabu, sambamba na kuimarisha utawala ndani ya shirikisho hilo. Sehemu muhimu ya mpango huo itakuwa uundaji wa kile TVF inachokiita ‘mfumo wa mpira wa wavu’, kuunganisha viwango tofauti vya ushindani na maendeleo ya wachezaji. 

Muundo unaopendekezwa utajumuisha programu za mashinani, ligi za vijana, ligi za daraja la kwanza na ligi kuu.

 “Tunaunda mfumo unaoitwa mfumo wa mpira wa wavu. Tutakuwa na mfumo wa kukuza mchezaji kutoka mashinani, ligi za vijana na daraja la kwanza, ambapo watakaofaulu watapata fursa kwa njia ya mchujo kufika ligi kuu,” alisema Mtani.

 Chini ya muundo uliopendekezwa, Ligi Kuu ya Wanawake itakuwa na timu nane, huku ligi ya wanaume ikijumuisha timu 10. Mfumo huo pia utajumuisha kupandisha daraja na kuteremsha daraja ili kuunda njia kati ya viwango tofauti. 

Mtani alisema muundo huo unatarajiwa kuongeza ushindani miongoni mwa klabu kwa sababu timu zitakuwa na malengo wazi ya kufikia daraja la juu. 

“Ukiangalia hilo, utaona kwamba tutakuwa na ligi yenye nguvu, ambapo timu zote zitakuwa zikipishana kwa lengo moja. Hivyo ndivyo tutakavyofanya mpira wa wavu usimame peke yake kwa kuunda mfumo huo wa ikolojia ili tuwe na viwango vyote,” alisema Mtani


No comments